Skip to main content

Kichanga chafariki kwa kukosa huduma ya OXYGEN Hospitali ya Chake Chake.

 

Taarifa na Mwandishi Wetu.


Inadaiwa taarifa za kichanga hicho kufariki dunia zilisambaa jana April 28, 2024 baada ya mama anayefahamika kwa jina la Saumu Hamduni Juma Mkaazi wa Michungwani Wilaya ya Chake Chake Mkoa wa Kusini Pemba, kujifungua watoto mapacha akiwa na ujauzito wa miezi sita katika hospitali ya Chake Chake na kusababisha hali za vichanga hivyo kuhitaji huduma ya dharura ya oksijini, ambayo ilikosekana katika hospitali hiyo.

 

Kwa mujibu wa Afisa Ustawi wa Wilaya ya Chake Chake, Afisa Ustawi wa Wilaya, Afisa Afya wa Wilaya ya Chake Chake Abdalla Haji Ali na Daktari Dhama wa Wilaya ya Chake Chake  (DMO) Sharif  Hamad Khatib ambao walinukuliwa na afisa watu wenye ulemavu Wilaya ya Chake Chake Mwadini Juma  Ali alisema 


“Nikweli jana majira ya mchana alifikishwa mama mjamzito katika Hospital ya Chake Chake na hatimaye kujifungua watoto wawili pacha ila mama huyo alijifungua akiwa bado muda wa kujifungua kitaalamu kufika ambapo ni miezi saba na hatimaye kujifungua akiwa na miezi saba” wakati wa kujifungua mtoto mmoja alifariki na yule mwengine alikuwa anahitaji Oksijini kwa wakati ule kwa mujibu wa daktari aliyetoa huduma ila tatizo likaja mashine ya Oksijini hakuwepo kwa wakati ule na alikuwa iko Hospital ya Vitongoji kwenye gari ya kubebea wagonjwa ikiwa iko njiani kutoka Mkoani na baada ya kufika kwa mashine hiyo mtoto alipatiwa huduma na mpaka sasa yuko Hospitali ya Chake Chake anaendelea vizuri Alhamdullilah”

 

Kwa mujibu wa taarifa hii inamaanisha taarifa zilizotolewa awali ambazo zilisema kifo cha kichanga hicho kilitokana na kukosekana kwa gari ya kubebea wagonjwa (ambulensi) katika hospitali hiyo hazikuwa taarifa sahihi.

Comments

Popular posts from this blog

MWANAMKE AJINYONGA, SABABU WASI WASI - PEMBA

NA, HASSAN MSELLEM - PEMBA PICHA KUTOKA MAKTABA Mwanamke aliyefahamika kwa jina la Raya Darusi Abdallla miaka 48, mkaazi wa Mbuzini Wilaya ya Chake Chake Mkoa wa Kusini Pemba, amefariki Dunia kwa kidaiwa kujinyonga kutokana na Msongo wa mawazo. Tukio Hilo limetokea Novemba 30.2025 saa 11 alfajiri huko Mbuzini Wilaya ya Chake Chake Mkoa wa Kusini Pemba. Omar Salum Ali, ambaye ni shemeji wa marehemu amesema kabla ya marehemu alikuwa na sumbuliwa na Msongo wa mawazo kutokana na kumpoteza kaka yake ambaye alifariki hivi karibuni, kugundulika kuwa ana maradhi ya sukari, mtoto wake wa kiume wa miaka 25, kuwa na ugonjwa akili hali iliyopelekea kupatwa na Msongo wa mawazo na kuamua kujinyonga. Katibu wa Sheha (Katibu wa Mwenyekiti) Shehia ya Mbuzini Yakub Ali Msabah, amesema alipata taarifa za tukio Hilo kutoka kwa Sheha wa Mbuzini kuhusu tukio baada ya kufika eneo la tukio waliukuta mwili wa Mama huyo ukiwa unanin'gia kwenye dari ya Nyumba ambayo alikuwa anaishi zamani. Kutoka tarehe 18 ...

"ZU" YAANDAA MAHAFALI YA 23, DISEMBA 17.2025.

HABARI NA, HASSAN MSELLEM - PEMBA UONGOZI WA CHUO KIKUU CHA ZANZIBAR (ZU) UNAYOFURAHA KUWAALIKA WAHITIMU WOTE WA MWAKA WA MASOMO 2024/2025, PAMOJA NA WAZAZI, WALEZI, NDUGU, JAMAA, MARAFIKI, NA WADAU WOTE WA MAENDELEO YA ELIMU KUSHIRIKI KATIKA MAHAFALI YA 23 YA CHUO KIKUU CHA ZANZIBAR (ZU). MAHAFALI HAYO YANATARAJIWA KUFANYIKA SIKU YA JUMAATANO 17 MWEZI DISEMBA 2025, KATIKA KIWANJA CHA CHUO KIKUU TUNGUU KIBELE KUANZIA SAA MBILI ASUBUHI, AMBAPO MGENI RASMI KATIKA MAHAFALI HAYO ANATARAJIWA KUWA RAISI WA ZANZIBAR NA MWENYEKITI WA BARAZA LA MAPINDUZI DKT. HUSSEIN ALI MWINYI. UONGOZI WA CHUO UNAWASHAURI WAHITIMU WOTE KUKAMILISHA TARATIBU ZOTE IKIWA NI PAMOJA NA KUCHUKUWA MAJOHO KUANZIA SIKU YA ALHAMISI YA TAREHE 11 HADI TAREHE 15.  MAZOEZI YA MAHAFALI YANI REHASAL ITAFANYIKA TAREHE 16. WATU WOTE WANAKARIBISHWA KATIKA MAHAFALI HAYO. CHUO KIKUU CHA ZANZIBAR (ZU) NI CHEM CHEM YA MAADILI NA TAALUMA. KWA MAELEZO ZAIDI WASILIANA NA SIMU NAMBARI  0714843480/0718321095/0778777878 AHSANTENI

WATOTO KUJINYONGA ZANZIBAR, UTAFITI WAHITAJIKA.

HABARI NA, HASSAN MSELLEM, PEMBA Picha kutoka mtandaoni Visa vya watoto kujinyonga vimeanza kuwatia khofu na mashaka wazazi na walezi katika Visiwa vya Unguja na Pemba. Mashaka na khofu hiyo imeibuka baada ya matukio mawili mfululizo ya watoto wawili mmoja akiwa umri wa miaka (5) na mwengine (9) kuripotiwa kufariki dunia kwa kujinyonga kati ya tarehe 7 na 9 mwezi huu wa kumi mwaka 2025 kupitia kipindi cha Mawio kinachorushwa na Shirika la Utangazaji Zanzibar ZBC kila siku kuanzia saa 12:40 asubuhi. Katika tukio la kwanza mnamo tarehe 7.10.2025 mwandishi Masanja Mabula aliripoti tukio la Fatma Omar Kidere mwenye umri wa miaka tisa (9) mkaazi wa Mtondoo Jeuri Makaangale Wilaya ya Micheweni Mkao wa Kaskazini Pemba, amekutwa amefariki dunia na mwili wake ukiwa unanin’ginia kwa kutumia mtandio Jirani wa marehemu aliyefahamika kwa jina la Khamis Ali, amesema amepata taarifa za tukio hilo akiwa kazini baada ya kupigiwa simu na mke wake kumpa taarifa za kutokea kwa tukio hilo na kuondoka kazin...