Skip to main content

Wanawake watakiwa kuacha uoga kugombea nafasi za Uongozi.

 Na, Thuwaiba Habibu.

Muanzilishi wa kike vikundi vya ushirika kutoka mkoa wa kusini bi lela Hamadi Makame amewataka wanawake kugombea nafasi za uongozi kwani wao ndio watatuzi wakubwa wa shida za wanawake wenzao.


Ameyasema hayo wakati akitoa mafunzo katika kikundi cha ushirika kiitwacho "hizo ndio fikra zenu"huko koani wilaya ya kati mkoa wa kusuni unguja amesema kuna wanawake wanakabiliwa na matatizo mengi ndani ya jamii yetu na wanashindwa pakuyapeleka na kubakia yakiwathiri wao na vizazi vyao.


Alisema kabla ya kuwa kuanzisha vikundi hivi na kupata nafasi hii ya uongozi nilikuwa mama wa nyumbani tu lakini kitu kilicho nisukuma ni kuona wanawake wanadhalilika hasa wale ambao wameachwa na waume zao na kufikia hatua ya ya kutumia miili yao ili waweze kukidhi haja zao na watoto wake.


"Inafika wakati mwanamke anachuma mali na mume wake lakini wakiachana anamfukuza na kumuachia watoto ambao hajuwi hata awapeleke wapi"


Aidha alisema hakuna mwanamke hata mmoja ambaye hawazi kuongoza, kitu cha msingi ni kuondoa hofu na kugombania nafasi hizo kwani wao ndio wawakilishi wazuri kwa wenzao.

 

Vile vile alisema utayari unahitajika kwa jambo hilo na utawafanya waweze kufika katika sehemu wanayoitaka kwani walishaweza kuongeza familia hilo zoezi tosha la kumudu uongozi.


Nae mwanachama wa kikundi hicho amesema kwasasa wanawake wanatakiwa wapatiwe elimu zaidi juu ya suala la kuwa viongozi kwani wanao uwezonwa kujikomboa wao wenyewe bila ya kusubiri nguvu kutoka kwa mwanamme.


Na sheha wa koani bi tunza Ali shaali amesema yeye ni kiongozi wa kwanza kuwa sheha wa kike kwa Zanzibar na ameweza kuongoza kijiji hicho hali ya kuwa wanaume walikuwa ni wengi katika uongozi na akafanikiwa bs kila mwanamke anao uwezo huo jambo muhimu ni utayari wa suali hilo

Comments

Popular posts from this blog

MWANAMKE AJINYONGA, SABABU WASI WASI - PEMBA

NA, HASSAN MSELLEM - PEMBA PICHA KUTOKA MAKTABA Mwanamke aliyefahamika kwa jina la Raya Darusi Abdallla miaka 48, mkaazi wa Mbuzini Wilaya ya Chake Chake Mkoa wa Kusini Pemba, amefariki Dunia kwa kidaiwa kujinyonga kutokana na Msongo wa mawazo. Tukio Hilo limetokea Novemba 30.2025 saa 11 alfajiri huko Mbuzini Wilaya ya Chake Chake Mkoa wa Kusini Pemba. Omar Salum Ali, ambaye ni shemeji wa marehemu amesema kabla ya marehemu alikuwa na sumbuliwa na Msongo wa mawazo kutokana na kumpoteza kaka yake ambaye alifariki hivi karibuni, kugundulika kuwa ana maradhi ya sukari, mtoto wake wa kiume wa miaka 25, kuwa na ugonjwa akili hali iliyopelekea kupatwa na Msongo wa mawazo na kuamua kujinyonga. Katibu wa Sheha (Katibu wa Mwenyekiti) Shehia ya Mbuzini Yakub Ali Msabah, amesema alipata taarifa za tukio Hilo kutoka kwa Sheha wa Mbuzini kuhusu tukio baada ya kufika eneo la tukio waliukuta mwili wa Mama huyo ukiwa unanin'gia kwenye dari ya Nyumba ambayo alikuwa anaishi zamani. Kutoka tarehe 18 ...

"ZU" YAANDAA MAHAFALI YA 23, DISEMBA 17.2025.

HABARI NA, HASSAN MSELLEM - PEMBA UONGOZI WA CHUO KIKUU CHA ZANZIBAR (ZU) UNAYOFURAHA KUWAALIKA WAHITIMU WOTE WA MWAKA WA MASOMO 2024/2025, PAMOJA NA WAZAZI, WALEZI, NDUGU, JAMAA, MARAFIKI, NA WADAU WOTE WA MAENDELEO YA ELIMU KUSHIRIKI KATIKA MAHAFALI YA 23 YA CHUO KIKUU CHA ZANZIBAR (ZU). MAHAFALI HAYO YANATARAJIWA KUFANYIKA SIKU YA JUMAATANO 17 MWEZI DISEMBA 2025, KATIKA KIWANJA CHA CHUO KIKUU TUNGUU KIBELE KUANZIA SAA MBILI ASUBUHI, AMBAPO MGENI RASMI KATIKA MAHAFALI HAYO ANATARAJIWA KUWA RAISI WA ZANZIBAR NA MWENYEKITI WA BARAZA LA MAPINDUZI DKT. HUSSEIN ALI MWINYI. UONGOZI WA CHUO UNAWASHAURI WAHITIMU WOTE KUKAMILISHA TARATIBU ZOTE IKIWA NI PAMOJA NA KUCHUKUWA MAJOHO KUANZIA SIKU YA ALHAMISI YA TAREHE 11 HADI TAREHE 15.  MAZOEZI YA MAHAFALI YANI REHASAL ITAFANYIKA TAREHE 16. WATU WOTE WANAKARIBISHWA KATIKA MAHAFALI HAYO. CHUO KIKUU CHA ZANZIBAR (ZU) NI CHEM CHEM YA MAADILI NA TAALUMA. KWA MAELEZO ZAIDI WASILIANA NA SIMU NAMBARI  0714843480/0718321095/0778777878 AHSANTENI

WATOTO KUJINYONGA ZANZIBAR, UTAFITI WAHITAJIKA.

HABARI NA, HASSAN MSELLEM, PEMBA Picha kutoka mtandaoni Visa vya watoto kujinyonga vimeanza kuwatia khofu na mashaka wazazi na walezi katika Visiwa vya Unguja na Pemba. Mashaka na khofu hiyo imeibuka baada ya matukio mawili mfululizo ya watoto wawili mmoja akiwa umri wa miaka (5) na mwengine (9) kuripotiwa kufariki dunia kwa kujinyonga kati ya tarehe 7 na 9 mwezi huu wa kumi mwaka 2025 kupitia kipindi cha Mawio kinachorushwa na Shirika la Utangazaji Zanzibar ZBC kila siku kuanzia saa 12:40 asubuhi. Katika tukio la kwanza mnamo tarehe 7.10.2025 mwandishi Masanja Mabula aliripoti tukio la Fatma Omar Kidere mwenye umri wa miaka tisa (9) mkaazi wa Mtondoo Jeuri Makaangale Wilaya ya Micheweni Mkao wa Kaskazini Pemba, amekutwa amefariki dunia na mwili wake ukiwa unanin’ginia kwa kutumia mtandio Jirani wa marehemu aliyefahamika kwa jina la Khamis Ali, amesema amepata taarifa za tukio hilo akiwa kazini baada ya kupigiwa simu na mke wake kumpa taarifa za kutokea kwa tukio hilo na kuondoka kazin...