Skip to main content

Weledi, umahiri katika kada ya habari ni nguzo muhimu.

Waandishi wa habari wametakiwa kufuata kwa kina maadili ya waandishi wa habari ili kukuza weledi na umahiri wa kada ya habari na kuzifanya taasisi za kihabari ziweze kuaminika na kuleta mabadiliko chanya katika jamii.

Akizungumza na wadau wa habari katika ziara yake iliyofanyika Zanzibar tarehe 23 na 24 Machi katibu mtendaji wa baraza la habari Tanzania Ernest Sungura amesema kuwa  katika kufuata maadili hayo pia suala la kuzingatia vyanzo anuai vya habari havina budi kupewa kipaumbele.

“Mara nyingi waandishi wetu wamekuwa na maradhi ya chanzo kimoja cha habari hali hii inapaswa kubadilika ili habari zetu ziweze kuwa na mawanda mapana zaidi na vyanzo vingi na tofauti vya habari”, alisisitiza.

Amesema kuwa nguvu ya vyombo vya habari haina budi kutumika katika kujenga jamii iliyo bora na hivyo sauti za watu hazina budi kupewa kipaumbele.

“taasisi za habari na vyombo vya habari havina budi kubadilika ili sauti za makundi ya pembezoni ikiwemo wanawake na vijana ziweze kusikika tuwape sauti wale wasio na sauti”,

 aliongeza.Akizungumzia kuhusu masuala ya jinsia katika vyombo vya habari amesema kuwa bado waandishi wa habari wanawake hawakupewa fursa zinazostahiki na hivyo kunatakiwa juhudi zaidi katika kuimarisha waandishi hao.

Wahariri wana dhima na dhamana ya kuwanyanyua waandishi wanawake ili wawe mahiri katika kazi zao lakini na wamiliki na viongozi wawape nafasi ya kuwemo katika nafasi mbali mbali za uhariri ili usawa na haki kwa jinsia zote uweze kupatikana.

"Baraza la habari linathamini mchango wa wanawake katika kuimarisha kada ya habari na baraza lina mradi maalum ya kuimarisha haki na usawa wa jinisia katika vyombo vya habari" alifafanua

Hata hivyo alikiri kuwa utafiti wa baraza la habari Tanzania wa mwaka 2019 umebainisha kuwa ingawa wanawake wapo katika vyombo vya habari lakini bado nafasi za ngazi za juu ikiwemo wahariri bado zimedhibitiwa na wanaume.

“HIvyo basi ili kuimarisha hayo katika mradi maalum wa baraza la habari  wa kuwanyanayua wanawake katika vyombo vya habari unaofadhiliwa na shirika la Vikes la serikali ya finland kuna mkakati maalum wa kuwajengea uwezo katika masuala ya uongozi kwa wanawake katika vyombo vya habari “, alifafanua.

Alivitaka taasisi za kihabari kufanya kazi kwa pamoja katika kuimarisha kada ya habari pamoja na kuwafanya waandishi wa habari wafanye kazi zao kwa weledi na umahiri.Mkurugenzi wa tamwa Zanzibar Dk. Mzuri issa amesema kuwa Tamwa itaendelea kufanya kazi kwa karibu na MCT katika suala zima la kuimarisha kada ya habari lakini pia kukuza na kuimarisha weledi wa waandishi wa habari wanawake.

“Tuna umoja wa taasisi za habari unaojulikana ZAMECO chini ya umoja huu tunafanya kazi za kuimarisha kada ya habari  ikiwemo kufanya uchechemuzi wa shaeria za habari za Zanzibar “ alifafanua.

Mhariri mtendaji wa shirika la magazeti ya serikali Ali Mwadini amesema kuwa weledi na umahiri ni muhimu katika kada ya habari na kuimarisha kwa kina vyumba vya habari ili kuwe na madawati maalum ya kushughulikia habari tofauti.

“Kunahitajika madawati ya habari za uchunguzi, habari za vijijini ili kuvifanya vyombo vyetu viweze kuandika habari ambazo zitaibua kero za wananchi na hususan wa vijijini”, aliongeza.

Vyombo vyetu vya habari vimetawaliwa na habari za mjini na habari za matukio hali hiyo inatakiwa ibadilike ili viweze kuleta mabadiliko katika jamii. 

Katibu wa Zanzibar Press Club Mwinyimvua Nzukwi alisema kuwa kufanya kazi kwa pamoja ni nguzo muhimu ya kuimarisha kada ya habari na hivyo Zannzibar Press Club itaendelea kushirikiana na Baraza la habari ili kuleta maendeleo katika kada ya habari.

Katibu mtendaji wa baraza la habari Tanzania Ernest Sungura amefanya ziara rasmi ya siku mbili hapa Zanzibar ikiwa ni shemu muhimu  ya kukuza na kuimarisha mahusiano kwa taasisi za habari pamoja na kuimarisha kazi za baraza la habari hapa nchini.

Katibu mtendaji alitembelea ofisi ya watetezi wa haki za binaadamu ofisi ya zanzibar, Tamwa Zanzibar, Klabu ya waandishi wa habari Zanzibar, na shirika la magazeti ya serikali. End.

Comments

Popular posts from this blog

MWANAMKE AJINYONGA, SABABU WASI WASI - PEMBA

NA, HASSAN MSELLEM - PEMBA PICHA KUTOKA MAKTABA Mwanamke aliyefahamika kwa jina la Raya Darusi Abdallla miaka 48, mkaazi wa Mbuzini Wilaya ya Chake Chake Mkoa wa Kusini Pemba, amefariki Dunia kwa kidaiwa kujinyonga kutokana na Msongo wa mawazo. Tukio Hilo limetokea Novemba 30.2025 saa 11 alfajiri huko Mbuzini Wilaya ya Chake Chake Mkoa wa Kusini Pemba. Omar Salum Ali, ambaye ni shemeji wa marehemu amesema kabla ya marehemu alikuwa na sumbuliwa na Msongo wa mawazo kutokana na kumpoteza kaka yake ambaye alifariki hivi karibuni, kugundulika kuwa ana maradhi ya sukari, mtoto wake wa kiume wa miaka 25, kuwa na ugonjwa akili hali iliyopelekea kupatwa na Msongo wa mawazo na kuamua kujinyonga. Katibu wa Sheha (Katibu wa Mwenyekiti) Shehia ya Mbuzini Yakub Ali Msabah, amesema alipata taarifa za tukio Hilo kutoka kwa Sheha wa Mbuzini kuhusu tukio baada ya kufika eneo la tukio waliukuta mwili wa Mama huyo ukiwa unanin'gia kwenye dari ya Nyumba ambayo alikuwa anaishi zamani. Kutoka tarehe 18 ...

"ZU" YAANDAA MAHAFALI YA 23, DISEMBA 17.2025.

HABARI NA, HASSAN MSELLEM - PEMBA UONGOZI WA CHUO KIKUU CHA ZANZIBAR (ZU) UNAYOFURAHA KUWAALIKA WAHITIMU WOTE WA MWAKA WA MASOMO 2024/2025, PAMOJA NA WAZAZI, WALEZI, NDUGU, JAMAA, MARAFIKI, NA WADAU WOTE WA MAENDELEO YA ELIMU KUSHIRIKI KATIKA MAHAFALI YA 23 YA CHUO KIKUU CHA ZANZIBAR (ZU). MAHAFALI HAYO YANATARAJIWA KUFANYIKA SIKU YA JUMAATANO 17 MWEZI DISEMBA 2025, KATIKA KIWANJA CHA CHUO KIKUU TUNGUU KIBELE KUANZIA SAA MBILI ASUBUHI, AMBAPO MGENI RASMI KATIKA MAHAFALI HAYO ANATARAJIWA KUWA RAISI WA ZANZIBAR NA MWENYEKITI WA BARAZA LA MAPINDUZI DKT. HUSSEIN ALI MWINYI. UONGOZI WA CHUO UNAWASHAURI WAHITIMU WOTE KUKAMILISHA TARATIBU ZOTE IKIWA NI PAMOJA NA KUCHUKUWA MAJOHO KUANZIA SIKU YA ALHAMISI YA TAREHE 11 HADI TAREHE 15.  MAZOEZI YA MAHAFALI YANI REHASAL ITAFANYIKA TAREHE 16. WATU WOTE WANAKARIBISHWA KATIKA MAHAFALI HAYO. CHUO KIKUU CHA ZANZIBAR (ZU) NI CHEM CHEM YA MAADILI NA TAALUMA. KWA MAELEZO ZAIDI WASILIANA NA SIMU NAMBARI  0714843480/0718321095/0778777878 AHSANTENI

WATOTO KUJINYONGA ZANZIBAR, UTAFITI WAHITAJIKA.

HABARI NA, HASSAN MSELLEM, PEMBA Picha kutoka mtandaoni Visa vya watoto kujinyonga vimeanza kuwatia khofu na mashaka wazazi na walezi katika Visiwa vya Unguja na Pemba. Mashaka na khofu hiyo imeibuka baada ya matukio mawili mfululizo ya watoto wawili mmoja akiwa umri wa miaka (5) na mwengine (9) kuripotiwa kufariki dunia kwa kujinyonga kati ya tarehe 7 na 9 mwezi huu wa kumi mwaka 2025 kupitia kipindi cha Mawio kinachorushwa na Shirika la Utangazaji Zanzibar ZBC kila siku kuanzia saa 12:40 asubuhi. Katika tukio la kwanza mnamo tarehe 7.10.2025 mwandishi Masanja Mabula aliripoti tukio la Fatma Omar Kidere mwenye umri wa miaka tisa (9) mkaazi wa Mtondoo Jeuri Makaangale Wilaya ya Micheweni Mkao wa Kaskazini Pemba, amekutwa amefariki dunia na mwili wake ukiwa unanin’ginia kwa kutumia mtandio Jirani wa marehemu aliyefahamika kwa jina la Khamis Ali, amesema amepata taarifa za tukio hilo akiwa kazini baada ya kupigiwa simu na mke wake kumpa taarifa za kutokea kwa tukio hilo na kuondoka kazin...